วันเสาร์ที่ 21 กันยายน 2024 เวลา 12:25:31

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  น้ำมันเพาเวอร์ 405 SRI ใช้ของยี่ห้ออะไรดีครับ
0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำมันเพาเวอร์ 405 SRI ใช้ของยี่ห้ออะไรดีครับ  (อ่าน 2291 ครั้ง)
AOP2519
สิงห์ตัวจริง

« เมื่อ: วันอังคารที่ 05 มกราคม 2010 เวลา 13:38:51 »

น้ำมันเพาเวอร์ 405 SRI ใช้ของยี่ห้ออะไรดีครับ
ราคาเท่าไหร่ครับ
ใช้ 1 ลิตรใช่ไหมครับ
และถ้าของเดิมยังไม่หมด เราสามารถเติมเพิ่มเข้าไปได้เลยหรือเปล่าครับ โดยที่ไม่รู้ว่าของเก่าที่มีค้างอยู่เป็นของยี่ห้ออะไรอ่ะครับ
ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 มกราคม 2010 เวลา 14:11:26 »

ซื้อตามปั๊ม ขวด 1 ลิตร เติมได้เลยครับ ของเดิมยังไม่หมดอ่ะดีแล้วครับหากลดต่ำกว่าขีด MIN ก็ให้เติมเลยครับ หากรอจนหมด ระวังปั๊มพาวเวอร์พังครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
AOP2519

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 มกราคม 2010 เวลา 14:24:51 »

ไม่ต้องสนใจยี่ห้อเลยเหรอครับ
ถ้เป็นอย่างนั้นก็ตามคุณPG.O.T-004 เลยครับ ขอบคุณมากครับ
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 มกราคม 2010 เวลา 14:52:23 »

ถ้เป็นอย่างนั้นก็ตามคุณPG.O.T-004 เลยครับ ขอบคุณมากครับ

ต่างยี่ห้อก็ได้ครับไม่เป็นไร แต่หากได้ยี่ห้อเดียวกันกับที่เติมอยู่เดิมก็จะดีครับ (อันนี้คาดว่าไม่ทราบ)  เอางี้ผมเอาที่ผมใช้อยู่เป็นต้นเลยนะครับ  ของเอสโซ่ ตอนนี้รู้สึกจะเปลี่ยนเป็นโมบิล แล้ว หาซื้อได้ในปั๊ม เอสโซ่ ครับ ราคาลิตรละ 130 -140 บาทนี่แหละครับ
AOP2519

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 มกราคม 2010 เวลา 15:22:45 »

ต่างยี่ห้อก็ได้ครับไม่เป็นไร แต่หากได้ยี่ห้อเดียวกันกับที่เติมอยู่เดิมก็จะดีครับ (อันนี้คาดว่าไม่ทราบ)  เอางี้ผมเอาที่ผมใช้อยู่เป็นต้นเลยนะครับ  ของเอสโซ่ ตอนนี้รู้สึกจะเปลี่ยนเป็นโมบิล แล้ว หาซื้อได้ในปั๊ม เอสโซ่ ครับ ราคาลิตรละ 130 -140 บาทนี่แหละครับ
เมื่อวานผมถามที่ร้าน " B-เร็ว "  เค้าบอกว่ามีแต่ของโมบิล 1ลิตร ราคา 245บ. ผมว่าแพงไป ไม่รู้ว่าคุณซื้อมาเท่าไหร่เหรอครับ
ถ้าแพงใกล้เคียงกัน ผมว่าจะลองมาใช้ของเอสโซ่ไปก่อน ถูกตังค์ดี มีเงินค่อยซื้อดีๆใช้ใหม่
เฟืองทอง
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 มกราคม 2010 เวลา 16:48:53 »

ผมใช้ของคาสตรอล เด้กรอน  2  ทั้งเกียร์ออโต้และ เพาเวอร์  ในส่วนตัวว่าดีในระดับต้น ๆ
AOP2519

« ตอบ #6 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 มกราคม 2010 เวลา 17:21:21 »

ผมใช้ของคาสตรอล เด้กรอน  2  ทั้งเกียร์ออโต้และ เพาเวอร์  ในส่วนตัวว่าดีในระดับต้น ๆ
อ๋อ...มันใช้น้ำมันตัวเดียวกันเหรอครับ ทั้งเกียร์+เพาเวอร์อ่ะ ขอบคุณครับ
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 มกราคม 2010 เวลา 17:54:31 »

ต่างยี่ห้อก็ได้ครับไม่เป็นไร แต่หากได้ยี่ห้อเดียวกันกับที่เติมอยู่เดิมก็จะดีครับ (อันนี้คาดว่าไม่ทราบ)  เอางี้ผมเอาที่ผมใช้อยู่เป็นต้นเลยนะครับ  ของเอสโซ่ ตอนนี้รู้สึกจะเปลี่ยนเป็นโมบิล แล้ว หาซื้อได้ในปั๊ม เอสโซ่ ครับ ราคาลิตรละ 130 -140 บาทนี่แหละครับ
เมื่อวานผมถามที่ร้าน " B-เร็ว "  เขาบอกว่ามีแต่ของโมบิล 1ลิตร ราคา 245บ. ผมว่าแพงไป ไม่รู้ว่าคุณซื้อมาเท่าไหร่เหรอครับ
ถ้าแพงใกล้เคียงกัน ผมว่าจะลองมาใช้ของเอสโซ่ไปก่อน ถูกตังค์ดี มีเงินค่อยซื้อดีๆใช้ใหม่

245 แพงไปครับ ตามปั๊ม เอสโซ่เลยครับ โมบิล น้ำมันพาวเวอร์ ราคาไม่เกิน ลิตรละ 150  บาท

น้ำมันพาวเวอร์กับน้ำมันเกียร์ออโต้ ตัวเดียวกันได้ ครับ
AOP2519

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพุธที่ 06 มกราคม 2010 เวลา 10:30:49 »

เห็นเค้าว่า Total ก็มี Dexron II ด้วยอ่ะครับ จะลองใช้ดูครับ หรือถ้าหายากก็คงเอาตามที่พี่ๆแนะนำ คือ โมบิล น้ำมันพาวเวอร์ ตามปั้มเอสโซ่ ครับ
ขอบคุณทุกคำตอบครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์